babban_banner

Ayyuka da halayen kayan aikin niƙa da aka saba amfani da su

Tare da yaɗa kayan aikin injin CNC, aikace-aikacen fasahar niƙa zaren a cikin masana'antar masana'anta yana ƙaruwa.Niƙa zaren shine ƙirƙirar zaren ta hanyar haɗin axis uku na kayan aikin injin CNC da karkace tsaka-tsaki tare da abin yankan zaren niƙa.Kowane motsi motsi na madauwari a kan jirgin sama a kwance zai motsa farati ɗaya a madaidaiciyar layi a cikin jirgin sama na tsaye.Niƙa zaren yana da fa'idodi da yawa, irin su ingantaccen aiki mai girma, ingancin zaren, ingantaccen kayan aiki, da amincin aiki mai kyau.Akwai nau'ikan yankan zare da yawa da ake amfani da su a halin yanzu.Wannan labarin yana nazarin masu yankan zare guda bakwai na gama-gari daga mahallin halayen aikace-aikacen, tsarin kayan aiki, da fasahar sarrafawa.

Maƙerin inji na yau da kullunzaren niƙa abun yanka

Nau'in manne zaren niƙa abun yanka shine kayan aikin da aka fi amfani da shi kuma mafi tsada a cikin niƙa zaren.Tsarinsa yayi kama da na na'ura mai tsinke nau'in milling na yau da kullun, wanda ya ƙunshi shank ɗin kayan aiki da za'a sake amfani da shi da wuƙaƙen maye.Idan ya zama dole don aiwatar da zaren conical, ana iya amfani da mariƙin kayan aiki na musamman da ruwa don sarrafa zaren conical.Wannan ruwa yana da haƙoran yankan zare da yawa, kuma kayan aiki na iya aiwatar da haƙoran zare da yawa a cikin zagaye ɗaya tare da layin karkace.Misali, yin amfani da abin yankan niƙa mai yankan hakora 5 2mm da aiki tare da layin karkace a zagaye ɗaya na iya sarrafa haƙoran zare 5 tare da zurfin 10mm.Domin ƙara inganta aiki yadda ya dace, za a iya zabar wani Multi ruwan wukake manne irin zaren niƙa abun yanka.Ta hanyar ƙara yawan yankan gefuna, ƙimar abinci za a iya ingantawa sosai, amma radial da kurakuran matsayi na axial tsakanin kowane ruwa da aka rarraba akan kewaye zai iya rinjayar daidaiton mashin ɗin zaren.Idan daidaiton zaren na'urar manne zaren milling ɗin ba ta cika ba, ana iya ƙoƙarin shigar da ruwa guda ɗaya don sarrafawa.Lokacin zabar na'ura mai nau'in nau'in nau'i mai nau'in milling na na'ura, yana da kyau a zabi sandar mai yankan diamita mafi girma da kuma abin da ya dace da ruwa bisa dalilai kamar diamita, zurfin, da kayan aiki na zaren da aka sarrafa.Zurfin sarrafa zaren na'ura mai nau'in nau'in zaren milling na inji an ƙaddara shi ta hanyar ingantaccen zurfin ma'aunin kayan aiki.Saboda gaskiyar cewa tsayin ruwa ya kasa da tasiri mai zurfi mai zurfi na mai riƙe da kayan aiki, wajibi ne a aiwatar da shi a cikin yadudduka lokacin da zurfin zaren da aka sarrafa ya fi tsayin ruwa.

Zaren niƙa abun yanka8(1)

Na'urar milling na yau da kullun

Mafi yawan masu yankan zaren niƙa ana yin su ne da kayan haɗin gwal mai ƙarfi, wasu ma suna amfani da sutura.Mai yankan zaren milling ɗin da aka haɗa yana da ƙaƙƙarfan tsari kuma ya fi dacewa don sarrafa matsakaici zuwa ƙananan zaren diamita;Haka kuma akwai haɗe-haɗen zaren niƙa da ake amfani da su don sarrafa zaren da aka ɗora.Irin wannan nau'in kayan aiki yana da tsattsauran ra'ayi mai kyau, musamman madaidaicin madaidaicin zaren milling tare da ramukan karkace, wanda zai iya rage girman yankewa yadda ya kamata da haɓaka ingantaccen aiki yayin sarrafa kayan taurin mai girma.Yanke gefen haɗaɗɗen abin yankan zaren niƙa an rufe shi da haƙoran sarrafa zaren, kuma ana iya kammala aikin sarrafa zaren gaba ɗaya ta hanyar yin aiki tare da layin karkace a zagaye ɗaya.Babu buƙatar sarrafa layi kamar kayan aikin yankan na'ura, don haka ingancin sarrafawa yana da yawa, amma farashin kuma yana da tsada.

Hadin kaizaren niƙa abun yankatare da aikin chamfering

Zaren niƙa abun yanka9(1)

Tsarin na'urar yankan zaren milling ɗin da aka haɗa tare da aikin chamfering yayi kama da na na'urar yankan zaren milling na yau da kullun, amma akwai keɓaɓɓen ruwan wukake a tushen yankan, wanda zai iya sarrafa ƙarshen zaren yayin sarrafa shi. .Akwai hanyoyi guda uku don sarrafa chamfers.Lokacin da diamita na kayan aiki ya isa girma, za a iya yin amfani da chamfer kai tsaye ta hanyar amfani da ruwan sha.Wannan hanya ta iyakance ga sarrafa chamfers akan ramukan zaren ciki.Lokacin da diamita na kayan aiki ya yi ƙanƙanta, ana iya amfani da igiyar chamfer don sarrafa chamfer ta hanyar motsi na madauwari.Amma lokacin amfani da tushen chamfering gefen yankan don sarrafa chamfering, ya zama dole a kula da rata tsakanin sashin yanke na zaren kayan aiki da zaren don guje wa tsangwama.Idan zurfin zaren da aka sarrafa ya kasance ƙasa da ingantaccen tsayin yanke kayan aiki, kayan aikin ba zai iya cimma aikin chamfering ba.Saboda haka, lokacin zabar kayan aiki, ya kamata ya tabbatar da cewa tsayinsa mai tasiri ya dace da zurfin zaren.

Zare hakowa da niƙa abun yanka

The zaren hakowa da niƙa abun yanka an yi da m wuya gami kuma shi ne ingantaccen kayan aiki don machining kananan da matsakaita-sized zaren ciki.Zaren hakowa da abin yankan niƙa na iya kammala aikin haƙon ramukan ƙasan zaren, ƙwanƙwasa rami, da sarrafa zaren ciki a tafi ɗaya, rage yawan kayan aikin da ake amfani da su.Amma rashin amfanin wannan nau'in kayan aiki shine rashin ƙarfinsa da kuma farashi mai tsada.Wannan kayan aiki ya ƙunshi sassa uku: ɓangaren hakowa a kai, sashin niƙa zaren a tsakiya, da gefen chamfering a tushen yankan.Diamita na ɓangaren hakowa shine kasan diamita na zaren wanda kayan aiki zai iya sarrafawa.Saboda iyakance diamita na ɓangaren hakowa, zaren hakowa da abin yankan niƙa na iya aiwatar da ƙayyadaddun zaren ciki ɗaya kawai.Lokacin zabar zaren hakowa da masu yankan niƙa, ba wai kawai ya kamata a yi la’akari da ƙayyadaddun ramukan zaren da za a sarrafa su ba, har ma ya kamata a mai da hankali kan daidaitawa tsakanin ingantaccen tsawon sarrafa kayan aiki da zurfin ramukan da aka sarrafa, in ba haka ba. Ba za a iya samun aikin chamfering ba.

Zare karkace hakowa da niƙa abun yanka

Zaren karkace hakowa da niƙa abun yanka kuma wani m wuya gami kayan aiki amfani da ingantaccen machining na ciki zaren, kuma zai iya sarrafa kasa ramukan da zaren a daya aiki.Ƙarshen wannan kayan aiki yana da ƙugiya mai kama da na'urar niƙa.Saboda ƙananan kusurwar helix na zaren, lokacin da kayan aiki ke yin motsi na karkace don aiwatar da zaren, ƙarshen yankewa ya fara yanke kayan aiki don aiwatar da rami na kasa, sa'an nan kuma ana sarrafa zaren daga bayan kayan aiki.Wasu zaren hakowa da injin niƙa suma suna zuwa tare da gefuna masu banƙyama, waɗanda zasu iya aiwatar da haƙoran rami a lokaci guda.Wannan kayan aiki yana da babban aiki yadda ya dace da kuma mafi versatility idan aka kwatanta da zaren hakowa da niƙa cutters.Matsakaicin buɗewar zaren ciki wanda kayan aiki zai iya aiwatarwa shine d ~ 2d (d shine diamita na jikin kayan aiki).

Zaren niƙa abun yanka10(1)

Kayan aikin niƙa mai zurfi

Mai yankan zare mai zurfi haƙori ɗaya nezaren niƙa abun yanka.Babban abin yankan zaren milling yana da haƙoran sarrafa zaren da yawa akan ruwan sa, wanda ke da babban yanki mai lamba tare da kayan aikin da babban ƙarfin yankewa.Haka kuma, lokacin sarrafa zaren ciki, diamita na kayan aiki dole ne ya zama ƙasa da buɗewar zaren.Saboda ƙayyadadden diamita na jikin kayan aiki, yana rinjayar ƙarfin kayan aiki, kuma kayan aiki yana ƙarƙashin ƙarfin haɗin kai yayin da ake yin zaren.Lokacin niƙa zurfafan zaren, yana da sauƙi a gamu da yanayin samar da kayan aiki, wanda ke shafar daidaiton sarrafa zaren.Don haka, ingantaccen zurfin yankan abin yankan zaren niƙa na yau da kullun yana kusan ninki biyu na diamita na kayan aikin sa.Yin amfani da kayan aikin niƙa mai zurfin zaren haƙori ɗaya zai iya fi dacewa shawo kan gazawar da ke sama.Saboda raguwar ƙarfin yanke, za a iya haɓaka zurfin aikin zaren daɗaɗɗen, kuma ingantacciyar zurfin kayan aiki na iya kaiwa sau 3-4 diamita na jikin kayan aiki.

Tsarin kayan aikin milling na zaren

Haɗin kai da inganci babban sabani ne na masu yankan zaren niƙa.Wasu kayan aikin yankan tare da ayyuka masu haɗaka suna da ingantaccen aikin injina amma ƙarancin duniya, yayin da waɗanda ke da kyakkyawan yanayin duniya galibi suna da ƙarancin inganci.Don magance wannan batu, masana'antun kayan aiki da yawa sun ƙera tsarin kayan aikin milling na zaren.Wannan kayan aikin gabaɗaya ya ƙunshi abin hannu na kayan aiki, mai tabo facer chamfer ruwa, da abin yankan zaren milling na duniya.Daban-daban iri na spot facer chamfer ruwan wukake da zaren milling cutters za a iya zaba bisa ga aiki bukatun.Wannan tsarin kayan aiki yana da kyakkyawar duniya da ingantaccen aiki, amma farashin kayan aiki yana da yawa.

Abin da ke sama yana ba da bayyani na ayyuka da halayen kayan aikin niƙa da yawa da aka saba amfani da su.Hakanan sanyaya yana da mahimmanci lokacin niƙa zaren, kuma ana ba da shawarar yin amfani da kayan aikin injin da kayan aikin sanyaya na ciki.Saboda babban saurin jujjuyawar kayan aikin yankan, mai sanyaya waje yana da wahala a shiga ƙarƙashin aikin ƙarfin centrifugal.Hanyar sanyaya na ciki ba kawai ta kwantar da kayan aiki yadda ya kamata ba, amma mafi mahimmanci, babban matsi mai sanyaya yana taimakawa cire kwakwalwan kwamfuta lokacin sarrafa zaren rami makafi.Lokacin yin gyare-gyaren ƙananan diamita na ramukan zaren ciki, ana buƙatar matsi mafi girma na sanyaya musamman don tabbatar da cire guntu mai santsi.Bugu da kari, lokacin da zabar zaren milling kayan aikin, da takamaiman aiki bukatun ya kamata kuma a comprehensively la'akari, kamar samar tsari size, adadin dunƙule ramukan, workpiece abu, thread daidaito, size bayani dalla-dalla, da yawa wasu dalilai, da kuma kayan aiki ya kamata a comprehensively zaba. .

 


Lokacin aikawa: Agusta-04-2023