babban_banner

Halaye da Amfani da Saka PCD

Lu'u lu'u lu'u-lu'u guda ɗaya an haɓaka a hankali bayan 1950s.An haɗa shi daga graphite azaman albarkatun ƙasa, an ƙara shi tare da mai kara kuzari, kuma ana fuskantar babban zafin jiki da matsananciyar matsananciyar ƙarfi.Artificial polycrystalline lu'u-lu'u (PCD) wani polycrystalline abu ne kafa ta hanyar polymerization na lu'u-lu'u foda ta yin amfani da karfe binders kamar Co, Ni, da dai sauransu Artificial polycrystalline lu'u-lu'u ne na musamman irin foda metallurgy samfurin, tã a kan wasu hanyoyi da kuma wajen al'ada foda. ƙarfe a cikin hanyar masana'anta.

A lokacin aikin sintirin, saboda ƙarin abubuwan da ake ƙarawa, gadar haɗin gwiwa wadda ta ƙunshi galibin Co, Mo, W, WC, da Ni tana samuwa tsakanin lu'ulu'u na PCD, kuma lu'u-lu'u suna da ƙarfi a cikin ƙaƙƙarfan tsarin da gadar haɗin gwiwa ta kafa.Ayyukan dauren ƙarfe shine riƙe lu'u-lu'u da ƙarfi tare da cikakken amfani da ingantaccen aikin sa.Bugu da ƙari, saboda rarraba hatsi na kyauta a wurare daban-daban, yana da wuya ga fasa don yaduwa daga wannan hatsi zuwa wani, wanda ya inganta ƙarfin da taurin PCD.
A cikin wannan fitowar, za mu taƙaita wasu halaye naPCD shigar.

1. Ultra high hardness da juriya: wanda ba shi da misaltuwa a cikin yanayi, kayan suna da taurin har zuwa 10000HV, kuma juriyarsu ta kusan kusan sau ɗari na saka Carbide;

2. A taurin, sa juriya, microstrength, wahala a nika, da gogayya coefficient tsakanin anisotropic guda crystal lu'u-lu'u lu'u-lu'u da workpiece kayan bambanta ƙwarai a daban-daban crystal jirage da fuskantarwa.Sabili da haka, lokacin zayyana da kera kayan aikin lu'u-lu'u guda ɗaya, wajibi ne a zaɓi madaidaiciyar jagorar lu'u-lu'u, kuma dole ne a aiwatar da daidaitawar lu'u-lu'u don albarkatun lu'u-lu'u.Zaɓin gaba da baya na yankan kayan aikin PCD abu ne mai mahimmanci a zayyana kayan aikin lathe PCD crystal guda ɗaya;

3. Low gogayya coefficient: Diamond abun da ake sakawa da ƙananan gogayya coefficient lokacin sarrafa wasu non-ferrous karfe kayan idan aka kwatanta da sauran abun da ake sakawa, wanda shi ne game da rabin na na carbides, yawanci a kusa da 0.2.

4. PCD yankan gefen yana da kaifi sosai, kuma radius mara kyau na yankan gefen gabaɗaya zai iya kaiwa 0.1-0.5um.Kuma ana iya amfani da kayan aikin lu'u-lu'u na halitta guda ɗaya a cikin kewayon 0.002-0.005um.Don haka, kayan aikin lu'u-lu'u na halitta na iya yin yankan-baƙin ciki da ƙwaƙƙwaran mashin ɗin.

5. Ƙimar haɓakar haɓakar thermal na lu'u-lu'u tare da ƙananan haɓakar haɓakar haɓakar thermal ya fi na siminti carbide, kusan 1/10 na ƙarfe mai sauri.Sabili da haka, kayan aikin yankan lu'u-lu'u ba sa haifar da nakasar zafi mai mahimmanci, ma'ana cewa canjin girman kayan aiki da ke haifar da yanke zafi ba shi da yawa, wanda ke da mahimmanci musamman ga madaidaicin mashin ɗin daidaitaccen mashin ɗin tare da madaidaicin madaidaicin buƙatun.

Aikace-aikacen kayan aikin yankan lu'u-lu'u

PCD shigargalibi ana amfani da shi don yankan sauri / m / niƙa na ƙarfe mara ƙarfe da kayan ƙarfe mara ƙarfe, dacewa da sarrafa nau'ikan nau'ikan kayan da ba na ƙarfe ba kamar fiber gilashi da kayan yumbu;Daban-daban wadanda ba na ƙarfe ba: aluminum, titanium, silicon, magnesium, da dai sauransu, da kuma nau'o'i daban-daban da ba na ƙarfe ba;

Rashin hasara: rashin kwanciyar hankali na thermal.Ko da yake shi ne sabon kayan aiki tare da mafi girma taurin, ta iyaka yanayin ne a kasa 700 ℃.Lokacin da yankan zafin jiki ya wuce 700 ℃, zai rasa asali matsananci-high taurin.Wannan shine dalilin da ya sa kayan aikin lu'u-lu'u ba su dace da sarrafa karafa na ƙarfe ba.Saboda rashin daidaituwar sinadarai na lu'u-lu'u, sinadarin carbon da ke cikin lu'u-lu'u zai yi mu'amala da atom na ƙarfe a yanayin zafi mai yawa, kuma za a canza shi zuwa tsarin graphite, yana ƙara lalata kayan aiki sosai.


Lokacin aikawa: Mayu-17-2023